पुणे येथील MIT विश्व शांती यूनिवर्सिटी मध्ये देवी वैभवीश्रीजी “युवा आध्यात्मिक गुरु” पुरस्काराने सम्मानित 

२० जानेवारी २०१८ , पुणे : देवी वैभवीश्रीजी यांना एम आय टी वर्ल्ड पीस युनिव्हर्सिटी च्या वतीने दिला जाणारा युवा अध्यात्मिक गुरु पुरस्कार प्राप्त झाला.
भारतीय छात्र संसद फाउंडेशन, एम आय टी कॉलेज ऑफ गव्हर्नमेंट आणि एम आय टी वर्ल्ड पीस युनिव्हर्सिटी यांच्या वतीने दिला जाणारा राष्ट्रीय पातळीवरील अध्यात्मिक गुरु पुरस्कार यावर्षी देवी वैभवीश्रीजी यांना प्राप्त झाला. यावेळी त्यांनी मंचावरून उपस्थितांना संबोधित केले.

देवी वैभवीश्रीजी यांनी गेल्या १५ वर्षांपासून संपूर्ण महाराष्ट्रभर तसेच भारतातील अनेक मोठ्या शहरांमध्ये मराठी आणि हिंदी भाषा-परंपरेतून श्रीमद भागवत कथा, देवी भागवत, रामायण कथा, शिवमहापुराण, भगवदगीता यांच्या माध्यमातून कथांना आजच्या मानवीय जीवनासोबत जोडून प्रवचने प्रस्तुत केली आहेत. त्यांच्या अमोघ वाणी व विशिष्ट शैलीतून हजारो लोकांनी आपल्या जीवनामध्ये आनंद, शांती आणि उत्साहाची अनुभूती केली आहे.
याप्रसंगी डॉ. विश्वनाथ कराड (फाउंडर MIT-विश्व शांति यूनिवर्सिटी), श्री.आर.ए.माशेलकर (प्रेसिडेंट, भारतीय छात्र संसद), श्री. राहुल कराड (डीन, MIT स्कूल ऑफ़ गवर्नमेंट),  श्री तुषार गांधी (महात्मा गांधी फाउंडेशन), स्वामी विज्ञानानंद (फाउंडर-वर्ल्ड हिन्दू फाउंडेशन तथा जॉइंट जनरल सेक्रेटरी, विश्व हिन्दू परिषद), प्रोफेसर डॉ. वेणुगोपाल (वाईस चांसलर,बंगलोर यूनिवर्सिटी), डॉ.वेलुमणि (फाउंडर CMD-थायरो केअर टेक्नोलॉजी’ज़) आदि मान्यवर आणि संपूर्ण भारतातून विविध कॉलेज आणि युनिव्हर्सिटी मधून आलेले १०,००० हून अधिक विद्यार्थी उपस्थित होते.
yuva-adhyatmik-guru-vaibhavishriji
Reference:
  1. http://epaperlokmat.in/epapernew.php?articleid=LOK_HPUG_20190202_10_2&width=148px
  2. http://epaper.eprabhat.net/c/36010865

About the Author Devi Vaibhavishriji

Devi VaibhaviShriji teaches Art of Living courses & addresses audiences all across the Maharashtra state throughout the year. Deviji has delivered spiritual discourses on Shrimad Bhagwat Katha, Srimad Devi Bhagavatam, Shri Ram Charit Manas, Bhagavad Gita and Shiv Maha Puran in almost all cities of Maharashtra Specially in Marathi & Hindi languages, with a unique way by relating it to an ordinary man’s day-to-day life. Thousands of lives have been experienced peace, harmony and joy through the knowledge of Her oratory skills and sweet singing voice.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

%d bloggers like this: